7 ตุลาคม 2565
-แพร่- 7 ตุลาคม 2565 เครือข่ายผู้รักประชาธิปไตยแพร่ จัดกิจกรรมไว้อาลัยเหตุกราดยิงที่เกิดขึ้นในจังหวัดหนองบัวลำภู ตั้งแต่เวลา 18.00 น. ณ ศาลากลางจังหวัดแพร่
เหตุกราดยิงดังกล่าวเกิดขึ้นเมื่อวันที่ 6 ตุลาคม ที่ผ่านมา ที่ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กฯ จังหวัดหนองบัวลำภู โดยนอกจากการจัดกิจกรรมไว้อาลัยแล้ว ทางเครือข่ายผู้รักประชาธิปไตยแพร่ก็ได้เรียกร้องให้ทางรัฐบาลช่วยเหลือเยียวยาครอบครัวผู้เสียชีวิต และผู้ที่ได้รับผลกระทบอย่างสมควรที่สุดด้วยเช่นกัน
ภาพ : เครือข่ายผู้รักประชาธิปไตยแพร่
![](https://www.lannernews.com/wp-content/uploads/2022/11/74.1-jpg.webp)
![](https://www.lannernews.com/wp-content/uploads/2022/11/74.2-jpg.webp)
![](https://www.lannernews.com/wp-content/uploads/2022/11/74.3-jpg.webp)
![](https://www.lannernews.com/wp-content/uploads/2022/11/74.4-jpg.webp)
ทีมข่าวที่ประกอบไปด้วยผู้คนหลากหลาย บ้างก็มาจากทะเล บ้างก็มาจากผู้เขา แต่สุดท้ายก็ลงเอยที่ภาคเหนืออยู่ที่ Lanner นี่แหละ...