เป็นธรรมชาติของฤดูกาลเลือกตั้ง ที่เราจะได้เห็นการโฆษณาของพรรคการเมืองต่างๆด้วยการบรรยายนโยบายผ่านการหาเสียงรูปแบบต่างๆจนชินตา หนึ่งในนั้นคือการตระเวรแจกใบปลิวโปรโมทสส.มากหน้าหลายตา รวมไปถึงข้อมูล นโยบาย หรือคำสัญญาต่างๆที่พรรคการเมืองสัญญาจะทำ กลายเป็นบันทึกประวัติศาสตร์ที่เราอาจจะย้อนกลับมาดูได้ในอนาคต
พิพิธภัณฑ์สามัญชน Museum of Popular History ถือโอกาสนี้เชิญชวนทุกคน ร่วมมาเป็นส่วนหนึ่งในการบันทึกประวัติศาสตร์ครั้งสำคัญนี้ของการเลือกตั้งฤดูกาลนี้ไปด้วยกัน ด้วยการส่งใบปลิวโฆษณาพรรคการเมืองให้ทางพิพิธภัณฑ์สามัญชนจัดเก็บไว้ เพื่อการจัดแสดงในโอกาสต่อไปในอนาคต
โดยสามารถส่งใบปลิวที่ทุกคนได้รับไปได้ที่ ตู้ ปณ.79 ปณศ.สามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพฯ 10400 หรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ทาง inbox เพจ และ dm ทวิตเตอร์ @commonners
ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ https://www.facebook.com/commonmuze/posts/pfbid02Y1vAMLm1g9mH8ZfUUkYqJuoC2Tjq8THfmN1XQBbFdUc62EbcXPgAHNGXcy5WF9kgl
![พื้นที่สื่อสาร สังคมประชาธิปไตย ชีวิตใหม่ที่ดีกว่า](https://www.lannernews.com/wp-content/uploads/2022/09/347-150x150.png)
ทีมข่าวที่ประกอบไปด้วยผู้คนหลากหลาย บ้างก็มาจากทะเล บ้างก็มาจากผู้เขา แต่สุดท้ายก็ลงเอยที่ภาคเหนืออยู่ที่ Lanner นี่แหละ...